.
Hồ sơ CR1 - nvk
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Chào anh chị Việt Di Trú,
Đây là lần đầu tiên em post câu hỏi, nếu có gì sai sót anh chị thông cam. Hiện tại trường hợp em như thế này.
Em hiện đang là du học sinh đã kết hôn với người có quốc tịch mỹ vào tháng 1/2016 đến nay tháng 6/2017 là e cuộc hôn nhân của e được 1 năm 6 tháng và e chưa nộp đơn xin thẻ xanh. E có biết là nếu cuộc hôn nhân trên 2 năm khi xin thẻ xanh sẽ được cấp thẻ xanh 10 năm. E dự định nộp đơn xin thẻ xanh vào tháng 8/2017, thì có thể 6 tháng sau là khoảng tháng 2 hoặc 3/201& e được gọi phỏng vấn, lúc đó cuộc hôn nhân của e là đã trên 2 năm. Nếu e phỏng vấn thành công và được sở di trú cấp thẻ xanh , Vậy e sẽ được cấp thẻ xanh 2 năm hay 10 năm ạ? E cảm ơn.

606483 top -

Hôn nhân dưới 2 năm: thẻ xanh 2 năm
Hôn nhân trên 2 năm: thẻ xanh 10 năm

606484 top -
Chào Cochin
Cảm ơn câu trả lời của cochin, nhưng do em vẫn còn hoang mang về câu hỏi của em. Do em có trình bày ở trên là 8/2017 em sẽ nộp đơn để xin thẻ xanh thì lúc đó cuộc hôn nhân em lúc đó được 1 năm 8 tháng.
Trong quá trình đợi phỏng vấn xin thẻ xanh là 6 tháng sau là khoảng tháng 2 hoặc 3 /2018 lúc đó cuộc hôn nhân em là 2 năm 1 tháng thì lúc đó người ta tính cuộc hôn em đến thời điểm em Gửi Thư xin thẻ xanh, hay tính đến thời điểm em Phỏng Vấn thành công xin thẻ xanh để được nhận thẻ xanh 2 năm hoặc 10 năm.
Em mong câu trả lời từ anh chị VDT, cảm ơn anh chi.

606553 top -

Tính theo ngày bạn PV thành công.

606562 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image