BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ IR5 - Bochenguyen - I864
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Xin chào diễn đàn! Mình có câu hỏi mong được giải đáp
Mình bảo lãnh Ba Mẹ và đang điền đơn I864. Mình không đủ income , chồng mình cũng có làm I864A, nhưng cũng không đủ nên minhf có thêm 1 người dồng bảo trợ điền I864. Cho Hỏi trong dơn thì người này sẽ là người đồng bảo trợ thứ 2 phải không ạ.? Cám ơn nhiều

598015 top -

Bạn nhìn bên cột trái và đọc mục "I-864 Form Affidavit of Support"

598019 top -

@bochenguyen,

Mình bảo lãnh Ba Mẹ và đang điền đơn I864. Mình không đủ income , chồng mình cũng có làm I864A, nhưng cũng không đủ nên minhf có thêm 1 người dồng bảo trợ điền I864. Cho Hỏi trong dơn thì người này sẽ là người đồng bảo trợ thứ 2 phải không

Chồng bạn điền I864A gọi là "đồng bảo trợ chung hộ", không tính là người đồng bảo trợ thứ 1. Do đó người đồng bảo trợ mà bạn thêm như trên (ngoài chồng bạn) thì tính là người đồng bảo trợ thứ 1.

598035 top -
Cám ơn nhiều lắm

598049 top -

Xin cho hỏi vậy thì I864 của người đồng bảo trợ này thì part1- chọn 1d là the only joint sponsor hay là 1e the firts joint sponsor? Cám ơn nhiều!!!

598892 top -

I864 của người đồng bảo trợ này thì part1- chọn 1d là the only joint sponsor hay là 1e the firts joint sponsor?
Nếu hồ sơ của bạn chỉ có 1 đồng bảo trợ, thì đánh dấu vào câu 1.d. I am the only joint sponsor.

598902 top -
Xin chào diễn đàn! Em có câu hỏi xin được giải đáp. Người đồng bảo trợ cho hồ sơ của ba và mẹ em muốn gởi tất cả đơn i864 và những giấy tờ cần thiết riêng đến NVC thì có được không vẩy ( họ đồng ý giúp nhưng cũng không muốn thông tin của họ bị biểt). Xin cám ơn

600020 top -

Em có câu hỏi xin được giải đáp. Người đồng bảo trợ cho hồ sơ của ba và mẹ em muốn gởi tất cả đơn i864 và những giấy tờ cần thiết riêng đến NVC thì có được không vẩy ( họ đồng ý giúp nhưng cũng không muốn thông tin của họ bị biểt).
1. Trong hướng dẫn NVC yêu cầu gơỉ chung.

2. Khi gởi riêng sẽ bị thất lạc.

600025 top -
Cám ơn cochin đã trả lời câu hỏi thật sớm. Em còn có câu hỏi cần giúp đỡ..
TRong form 1040 ( net profit from business) của chồng em thi Net profit là 16.550. VÀ của em(cũng form1040) là 7.261
Line 22 this is your total income 23.811
Em không hiểu ở chỗ line 27 Dedductible part of self employment tax. 1.682
Và line 38 This is your adjusted income 22.129
Vậy thì trong đơn i864 part 6 câu 15 thì em phải điền số ở line 22 hay 38?
Xin cám ơn diễn đàn

600048 top -

Bạn bấm vào hình I-864 bên cột trái xem hướng dẫn.

600056 top -

Xin chào diễn đàn! Hôm nay ba mẹ đi khám sức khoẻ ở Chợ rẫy, định khám xong thig sẽ qua chích ngừa. Nhân viên ở chợ rẫy có đưa cho mẹ em số điện thoại bên chích ngừa và nói phải lấy hẹn mới chích đươc. Vậy có phải là có hẹn mới chích không vì ba mẹ em tỉnh vô nên nếu có thể chích ngừa lần này luôn thì tốt quá. Cám ơn

601934 top -
Đúng, bạn phải có lịch hẹn để chích ngừa (mình đi gần đây thì hẹn trước 7 ngày mới được), gọi 1080 để lấy số thứ tự. Ngày chích ngừa thì bạn lên hơi sớm một chút, tới quầy số 1 để xin tờ giấy chích ngừa.Điền thông tin

Đối với viêm gan B nếu trước đây bạn có chích rồi thì đem theo cái giấy xác nhận đã chích theo, sẽ đỡ được khối tiền. Nếu chưa chích viêm gan B thì sẽ được yêu cầu thử máu cả A và B, kết quả âm tính thì sẽ chích ngừa.

Sau đó thì ngồi chờ kết quả. Lưu ý là khi lấy kết quả đừng có mừng quá mà quên kiểm tra thông tin bạn nhé, kiểm lại số HCM, tên, ngày sinh, mọi thứ phải chính xác nhé, nếu sai, bạn phải báo họ ngay để chỉnh sửa cho đúng.

601936 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update