BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ F2A - Cardinpham HCM2015782024
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Xin Chào các Anh Chị Việt Di Trú, Em là thành viên mới của diễn đàn. Em đã theo dõi diễn đàn này lâu rồi và Em cảm ơn diễn đàn rất nhiều vì đã giúp Em tìm hiểu và hoàn thành từng bước của hồ sơ. Hôm nay Em mong các Anh Chị giúp Em xem hồ sơ của Em đã hoàn thành chưa HCM2015782024. Xin chân thành cảm ơn các Anh Chị, Chúc Anh Chị việt di trú vui vẻ, Em có gì sai sót thì mong Anh chị hướng dẫn lại.

596006 top -

Hồ sơ của em đãng hoàn thành đến Form I-864 01/05/2016 DS-260 01/22/2016 vào và đã đóng xong tiền visa vào 19-JAN-2016. khi làm xong các giấy tờ đó thì nhận được giấy thông báo chờ từ 2 đến 4 tuần.đến nay là đúng 4 tuần em vẫn chưa nhận thêm gì hết. mong các anh chị diễn đàn xem giúp HS của em. PRIORITY DATE June 2.2015

596008 top -
theo như em biết thì khoảng trên 1 nam mới cho đóng tiền visa và làm DS_260. nhưng HS của PRIORITY DATE June 2,2015 dến nay chỉ mới hơn 7 tháng mà đã completed xong toàn bộ. có anh chị nào HS giống em thì hướng dẫn giúp em bước kế tiếp sẽ làm gì.thanks các anh chị vietditru rất nhiều

596009 top -

Bạn chỉ chờ PV thôi.

596017 top -

cochin ơi vì giấy tờ của em đi quá nhanh cho nên em van chưa nộp lý lịch tư pháp số 2.

596020 top -

cochin không biết được HS của bạn như thế nào, cochin chỉ trả lời theo những gì bạn nói ở trên.

Thông thường HS chỉ hoàn tất khi nộp đủ giấy tờ.

596025 top -
*HCM2015782024*

25-APR-16

Dear Sir/Madam,

The National Visa Center (NVC) received all the requested documentation for this immigrant visa case. The applicant is now in the queue awaiting an interview appointment overseas, where a consular officer will adjudicate the applicant’s visa application.

NVC schedules appointments one month in advance. The U.S. Embassy or Consulate General tells us what dates they are holding interviews, and NVC fills these appointments in a first-in, first-out manner. Most appointments are set within 60 days of NVC receipt of all requested documentation. However, we cannot predict when an interview appointment will be available.

When we are able to schedule an appointment, we will notify the applicant, petitioner and attorney (if applicable). The applicant can prepare now by reading about the embassy’s interview requirements online at http://nvc.state.gov/interview. Thank you for your patience.

The embassy may require additional documents at the interview. In particular, if the following three items are all true, the applicant must bring a new police certificate to the visa interview:

• He or she is more than 16 years old;
• The police certificate submitted to NVC was obtained more than one year ago; and
• He or she still lives in the country that issued the certificate.

The applicant should not make any travel arrangements, sell property, or give up employment until the embassy has issued a visa.

599108 top -

Co ai giai thich dum e mai NVC gui o tren dum em thanks

599109 top -

Hi Cardinpham,

Đây là thư báo hồ sơ đã completed, xếp vào danh sách chờ phỏng vấn.

Congrats!

Đoạn thư từ NVC schedules appointments... trở xuống là thư mặc định, bạn không cần quan tâm đến đoạn thư này.

599113 top -
Xin chào các anh chi việt di trụ. cho em hoi bản danh sách phỏng vấn hằng tháng nằm ở mục nào để tiện theo dõi hồ sơ vây. Cảm on các anh chị nhiều lắm

599443 top -

cho em hoi bản danh sách phỏng vấn hằng tháng nằm ở mục nào để tiện theo dõi hồ sơ vây. Cảm on các anh chị nhiều
Bạn xem tại list của các groups (không có list riêng, thông tin do các TV chia sẻ)

599455 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image