BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ F2A - Châu Thư - Diện vợ chồng
1, 2, 3, 4 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Chào Amind và diễn đàn.
Em là thành viên mới nên có gì sai xót mong mọi người thông cảm và góp ý cho em.Em xin cám ơn tất cả sự giúp đỡ của mọi người trước. Sau đây cho em xin hỏi và nhờ diễn đàn giúp em trả lời.
Hiện tại em ở Mỹ được 5 năm 2 tháng với thẻ xanh 10
năm.Em đang bão lãnh chồng em theo diện thẻ xanh.
Ngày ưu tiên: 10/4/2015. Và tháng 8/2015 thì chồng em ở Việt Nam đã nhận được thư gửi về với số hồ sơ::HCMxxxxx. Nhưng đồng thời em cũng vừa mới thi đậu quốc tịch vào tháng 9/2015. Dự tính là tháng 10/2015 em sẽ đi tuyên thệ và sẽ có quốc tich. Mà theo như em check visa bulletin thì giai đoạn này hồ sơ cũng chạy đến 3/2014. Có nghĩa thời gian chờ đợi của tụi em là khoảng 1 năm. Và em được biết thì bão lãnh vợ chồng theo quốc tịch cũng khoảng 8 tháng tới 1 năm. Vậy mọi người cho em hỏi ,Em nên giữ nguyên tình trạng hồ sơ là thẻ xanh bão lãnh chồng hay nên bổ xung quốc tịch để chuyển sang diện quốc tịch bão lãnh chổng? Nếu như em chuyển sang diện quốc tịch bão lãnh chồng thì hồ sơ của em có phải bắt đầu mở lại từ đầu không hay sẽ được tiếp tục theo như hồ sơ của em bây giờ?
Em xin nhờ mọi người giúp đỡ.Em thành thật cám ơn.
Chúc admin và mọi ngiừoi một ngày thật tốt lành.

589517 top -

Bạn nên bổ túc bằng QT.

589528 top -
Em cám ơn cochin. Cho em hỏi vậy lúc bổ xung Quốc tịch em
cần gửi những giấy tờ gì và gửi đến cùng địa chỉ mà trước đây em gửi I-130 hay sao?
Em xin cám ơn.

589550 top -

HS của bạn đang ở NVC vì đã có HCM#. Bạn đọc thông báo ở đầu trang này để liên lạc với NVC.

589564 top -

Mọi người ơi làm ơn cho em hỏi thăm. Em mới gọi lên NVC để update quốc tịch vào hồ sơ thì người ta chỉ cho em bằng cách gửi email. Em đã gửi 2 ngày rồi và không có phản hồi đã nhận đươc. Hôm nay em gọi vào lại thì người ta bảo em gửi bằng mail. Vậy lúc gửi em có cần phải Notary bản copy quốc tịch của em ko? Mong mọi người giúp đỡ.

590521 top -

Vậy lúc gửi em có cần phải Notary bản copy quốc tịch của em ko?
Không.

590532 top -
Dạ em cám ơn.Cho em xin hỏi, sau khi bổ xung quốc tịch em có phải đợi theo lich của visa cho ngày ưu tiên nữa không? Bây giờ em có cần phải chuẩn bị giấy tờ gì trong thời gian chờ đợi này không?

590572 top -

sau khi bổ xung quốc tịch em có phải đợi theo lich của visa cho ngày ưu tiên nữa không?
Không.

Bây giờ em có cần phải chuẩn bị giấy tờ gì trong thời gian chờ đợi này không?
Bạn đọc HỒ SƠ - CHUẨN BỊ bên cột trái.

590577 top -
Chào Cochin và mọi người.
Nhờ mọi người giúp em trả lời những thắc mắc với ạ. Vừa rồi em mới gửi email để bổ xung quốc tịch. Em gửi email vào asknvc@state.gov bằng email cá nhân của em.Cho em hỏi e gửi vậy là có đúng cách không? Em gửi email lên từ ngay 22/9/15 cho đến nay vẫn chưa có phản hồi. Và em có gọi lên NVC để hỏi 2 lần.Lần thứ 1 người ta bảo là nếu em không nhận được email của nvc báo đã nhận thì em phải thử gửi bằng cách bưu điên. Em gửi bằng đường bưu điện có tracking munber kiểm tra thì bưu điện báo đã gửi đến rồi nhưng lúc em gọi lên NVC lần thứ 2 để kiểm tra thì người ta báo là chưa nhận được gì cả. Lần này người ta bảo em phải đợi 30 đến 60 ngày gọi lên lại thì mới biết được là email của em đã được nhận hay chưa. Còn về đường bưu điện người ta hướng dẫn em gửi email vào nvcresearch@state.gov để nhờ tìm kiếm. Vậy cho em hỏi lúc gửi email lên nvc em có nhận được email phản hồi là đã nhận được hay không? Người ta nói em phải đợi 30 tới 60 ngày để email được nhận là đúng hay khộng. Bây giờ em nên phải làm gì hay chỉ đơi. Gọi lên nvc rất khó và mỗi lần mỗi người nói mỗi khác làm em không biết phải nên làm gì bây giờ mong mọi người giúp em.
Em xin cám ơn và chúc mọi người thật nhiều sức khoẻ.

591674 top -

Chỉ có 2 cách trên và bạn đã làm rồi, chờ thôi.

591697 top -

Dạ em cám ơn cochin.Cho em hỏi,chồng em có ở Hungary trước đây 11 tháng . Vậy chồng em có cần xin giấy chứng nhận không phạm pháp ở lãnh sự quán Hungary không ạ? Tháng 1/16 tới đây em về Việt Nam, chồng em định sẽ làm lý lịch tư pháp để em mang qua lại Mỹ. Cho em hỏi lý lịch tư pháp có thời hạn là bao lâu và nếu lý lịch tư pháp của chồng em bị hết hạn lúc em nộp hồ sơ lên NVC thì có bị làm lại không hay chỉ đợi tới ngày phỏng vấn rồi bổ xung cái lý lịch mới?
Cám ơn mọi người và cochin 1 lần nữa.Chúc sức khoẻ ạ.

591710 top -

Bạn vào thư viện đọc:
2.2.7. Lý Lịch Tư Pháp khi sống ngoài nước hơn 6 tháng

591720 top -
Chào diễn đàn. Em có câu hỏi cần giúp đỡ ở phần bảo trợ tài chính ạ.
Theo như em tham khảo trên diễn đàn ở mục bảo trợ tài chính thì trường hợp của em, income năm 2015 là 35,000.năm 2014 là 21,000 và năm 2013 là 10,000. và em chỉ bảo lãnh mỗi chồng em theo diện IR1. Vậy em nên khai form I- 864EZ đúng không ạ? Income của em vậy là đã đủ chưa. Em còn sở hữu 1 căn nhà ,em có nên khai căn nhà vào không ạ? Nếu khai cả căn nhà thì có phải em phải điền form I-864 chứ không còn phải là form I-864EZ nữa đúng không ạ? Và lúc gửi giấy thuế, có phải em phải gửi cả 3 năm gần nhất? Lúc vào xin Tax Transcript em nên chọn Account Transcript hay return Transcript ạ?
Em xin cám ơn mọi người thật nhiều. Chúc thật nhiều sức khoẻ và happy holiday!

593973 top -

Theo như em tham khảo trên diễn đàn ở mục bảo trợ tài chính thì trường hợp của em, income năm 2015 là 35,000.năm 2014 là 21,000 và năm 2013 là 10,000. và em chỉ bảo lãnh mỗi chồng em theo diện IR1. Vậy em nên khai form I- 864EZ đúng không ạ?
Bạn đọc thiếu. Income đó phải dựa vào W-2.
(Có loại income dựa vào 1099).

593980 top -
Dạ em cám ơn cô chin. income của em dựa trên 1099 vậy em sẽ khai trên form I-864 phải không ạ?

593994 top -
Hồ sơ F2A - Châu Thư - Diện vợ chồng
1, 2, 3, 4

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image