BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ IR5 - Bảo lãnh cha mẹ - Codai82
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Chào các cô chú , anh chị em trên Vietditru.com
Hôm nay em mới bắt đầu làm giấy tờ để bảo lãnh cho ba má em. Do em tự làm nên khi điền đơn em có chút không hiểu ở câu 22 trong đơn I 130. Em không hiểu câu sẽ xin điều chỉnh quy chế... xin giúp em với.
Với nữa , gia đình em có 4 người. Chồng em không đi làm nhưng có tiền SSDI , 2 đứa con em được một nữa tiền của cha chúng. Vậy khi em điền đơn bảo trợ tài chính thì chồng em và 2 con em có phụ thuộc vào em không? Nếu có vậy khi em bảo trợ thì income phải đủ cho 6 người ( tính luôn ba và má em ) đúng không?
Xin giúp em...
Cảm ơn rất rất nhiều...

588889 top -

Đề nghị đọc NỘI QUY.

Sửa lại đầu đề [bằng cách edit post đầu tiên] như ấn định trong NỘI QUY rồi sẽ được giúp.

588891 top -
Chào các cô chú , anh chị trên Vietditru.Com . Cho em hỏi là em nộp 2 bộ hồ sơ bảo lãnh cho ba và má em. Ba em thì đã nhận được giấy báo lấy 420$ rồi còn má em hồ sơ bị trả lại và không có ngày và tháng trong khai sinh. Vậy giờ em phải bổ túc ra sao để nộp lại hồ sơ cho má... Xin giúp em, em cảm ơn rất nhiều...

591475 top -

còn má em hồ sơ bị trả lại và không có ngày và tháng trong khai sinh. Vậy giờ em phải bổ túc ra sao để nộp lại hồ sơ cho má... Xin giúp em, em cảm ơn rất nhiều..
Trong đó hướng dẫn ra sao thì phải làm như vậy. Còn không thì phải làm lại giấy khai sanh.

591512 top -

Cảm ơn chị... Cochin.

591581 top -
Anh chị làm ơn cho em hỏi chút. Em đã đóng tiền cho bảo trợ tài chánh 120$ rồi mà chờ hoài trong bank vẫn chưa lấy tiền, vô kiểm tra cũng chưa Paid luôn. Tính đến bây giờ là 14 ngày rồi mà họ vẫn chưa lấy. Vậy do em nôn nóng hay do em bị lỗi chỗ nào rồi ạ? Có cần làm gì ko ạ?

597457 top -

Có chữ In process không?

597465 top -

Khi kiểm tra thì thấy not paid , em bấm vô chỗ trả tiền thì thấy nó hiện lên cái receipt và có chữ In process.

597475 top -

Như vậy là đang tiến hành, bạn chờ thêm vài ngày nữa đi.

597489 top -
Cảm ơn chị cochin nhiều nhiều lắm. Có 1 điều em thấy hơi lạ là tiền cho đơn bảo trợ tài chánh 120$ em đóng đã lâu ko thấy lấy. Trong khi đó tiền xin Visa 325$ em mới đóng được 2 ngày thì hôm nay kiểm tra thấy lấy rồi. Không biết có ai có trường hợp như em ko? Và nếu cần biết tại sao chưa lấy em có cần gởi thư hỏi thăm ko ạ?

597564 top -

Vì bạn bảo lãnh ba má cùng 1 lần nên họ chỉ lấy tiền phí AOS 1 lần mà thôi (2 HS chỉ lấy 1 lần $120).

597571 top -
Cảm ơn chị đã trả lời em. Lần trước em đóng 120$ cho mỗi người , có 2 receipt lận. Hôm nay em coi lại thì bị từ chối rồi. Em mới đóng lại 120$ và chỉ đóng 1 lần thì thấy hiện lên bên trang đóng tiền của Ba và Má luôn. Cảm ơn chị đã cho em biết , ko là em thắc mắc mãi luôn. Nguyện Chúa ban phước cho chị và gia đình cùng anh chị em , cô chú trên vietditru luôn và mãi mãi nghen.

597587 top -
Làm ơn giúp em với. Em đang điền i 864 mà câu 17 ở Part 6 em không hiểu cho lắm. Đánh đấu câu 17 có nghĩa là những người ở chung với em như chồng và con em ko cần điền i 864A vậy thì có cái ô ở dưới kêu viết tên là sao ạ? Em ko hiểu... Xin giúp em. Em chân thành cảm ơn ạ.

597719 top -

Codai82 ơi, cho mình kinh nghiệm về hồ sơ mẹ bạn bị trả lại do thiếu ngày tháng trong khai sanh nhe. email mình: daudo1016@gmail.com.
Cám ơn ban.

606779 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image