BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ IR5 - luannt
1, 2, 3 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Chào các anh chị trong VDT, đứa em gái em đang làm hồ sơ bảo lãnh bố mẹ và nhờ dịch vụ bên Mỹ làm. Tiến trình hồ sơ không biết tới giai đoạn nào rồi nhưng em thấy lâu quá. Vì em gái báo đã đóng phí $88 và điền mẫu DS-261 từ ngày 30/4/2014, đến nay hơn 1 tháng rồi mà vẫn chưa thấy báo gì hết. Các anh chị VDT có thể check dùm em là hồ sơ có bị vấn đề gì không và tiến trình tới đâu không a. case: HCM2014601036 - HCM2014601039. thanks !

554638 top -

Vấn đề sau khi đóng tiền 88$ và điền mẫu ds 261, người đại diện sẽ nhận được email thông báo đóng tiền cho ds 260 ( fee là 230$ cho 1 người). bạn nên hỏi lại văn phòng dịch vụ là họ đã điền các loại giấy tờ như I 864 và Ds260 và gửi các giấy tờ liên quan đến NVC chưa? vì thường là mình phải tự làm giai đoạn này, chứ ko cần chờ nvc thông báo

554644 top -
Cám ơn letinoki75,em vừa call cho em gái thì đã check với dịch vụ, họ nói đã gửi các giấy tờ cho NVC rồi và đang đợi phản hồi. Riêng bố mẹ em thì đã gửi cho dịch vụ các giấy: khai sinh trích lục,passport photo,lý lịch tư pháp bản chính, hình 5x5...khi em gái đóng fee $88 để NVC cần thì có liền mà gửi. em đọc trên VDT thấy thường các hồ sơ sau khi đóng $88 khoảng 2 đến 3 tuần là yêu cầu đóng $230 + nộp và điền các form còn lai. nhưng hồ sơ bố mẹ thì đã đóng $88 hơn 1 tháng mà dịch vụ nói là đang chờ yêu cầu tiếp theo. em thấy lâu quá, không biết có vấn đề gì về hồ sơ không?

554656 top -
chào các anh chị VDT em vừa vào website https://ceac.state.gov để check thì thấy summary thế này:

- DS 261 - completed
- Affidavit of Support(AOs):
+ Affidavit of Support Fee - PAID
+ Affidavit of Support Documents & Finances Evidence - N/A
- APPLICANT INFORMATION:
+ IV Fee - Pay Now
+ IV Application - N/A
+ Civil Documents - N/A

các anh chị VDT có thể xem dùm em summary hồ sơ như vậy thì NVC đang xử lý phần nào không ạ. thanks !

554657 top -

Chào bạn, PD của Ba Mẹ bạn là ngày nào vây.Tôi hỏi để biết hồ sơ diện IR5 giải quyết I 130 đến tháng nào rồi. cám ơn bạn.

554690 top -
chào anh/chị vanle714, hồ sơ bố mẹ em được em gái gửi vào cuối tháng 8/2013 cho USCIS, nhưng nghe em gái báo là đến tháng 2/2014 mới được thông báo là chấp thuận và xử lý. mà em hỏi chút, PD là gì vậy? thanks anh/chị vanle714 !

554693 top -

Bạn vào thư viện đọc:
1.6. Các thuật ngữ di trú

554722 top -

em cám ơn bác cochin.

@ bác vanle714: em gái em báo PD của bố mẹ em là 28/2/2014 bác ạ. tks !

554739 top -
bác vanle714 ơi, bác check giúp em nhé, ngày PD của bố mẹ là 28/2/2014 bác ạ. tks bác !

555199 top -
PD của Ba Me em thang 2/2014 mà đến hôm nay đả được đóng tiền 230$ rộ là hộ sơ giải quyết quá nhanh rồi. Cô đâu có biêt check..Vietditru nhiều sư phụ lắm đó,,, bye ẹm

555261 top -

dạ, cám ơn cô vanle714, hôm nay cháu vào thì thấy đã cho phép đóng $230 rồi, chắc cũng không lâu nữa là có lịch phỏng vấn hả cô... !

555521 top -
sau khi đóng tiền 230$, bạn phải điền ds 260 online, và in document cover sheet gửi kèm toàn bộ hồ sơ đến NVC. sau đó NVC sẽ xem xét từ 2-4 tuần. nếu ko bị checklist thì khoảng vài tuần nữa là sẽ nhận được thư phỏng vấn

555525 top -
trên trang web https://ceac.state.gov/IV/Default.aspx thì DS 260 của bố mẹ em đã completed ngày 5/7/2014. đến nay đã 1 tháng rồi mà không thấy thông tin gì. không biết còn đợi khoảng bao lâu nữa thì có giấy báo phỏng vấn. các cô chú có kinh nghiệm share cho em với. Tks

560695 top -

bạn phải đợi từ 6-8 tuần mới có ngày phỏng vấn. mình cũng chờ như vậy đó

560772 top -
như cô/chú letinoki75 nói ở trên thì đợi khoảng 6 - 8 tuần. Nhưng hồ sơ bố mẹ em completed và đợi từ ngày 5 tháng 7 đến nay là hơn 2 tháng mà chưa thấy phản hồi gì. Hỏi bên dịch vụ thì người ta bảo thời gian gần đây bên NVC họ giải quyết hồ sơ chậm nên cứ đợi thêm. Không biết có đúng như họ nói không hả các cô chú?

565017 top -
Hồ sơ IR5 - luannt
1, 2, 3

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image