.
Hồ sơ IR5 - Thu Hằng
1, 2, 3, 4, 5, 6 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Cho em hỏi: khi em điền form I-130 để bảo lãnh cho ba mẹ em , em đã nộp kèm các giấy tờ dân sự của ba mẹ em: hộ khẩu, giấy kết hôn, khai sinh, hộ chiếu...đều dịch thuật sang tiếng anh cho USCIS , vậy khi hồ sơ được chuyển qua NVC , em có cần phải nộp , plại những giấy tờ nêu trên cùng với ds-260 cho NVC không a?

465007 top -

Chào bạn. Các hồ sơ dân sự (civil documents) có ở đây. Bạn vào tham khảo để làm cho nhanh nhé : http://www.vietditru.com/bb/viewtopic.p ... n=1#p64516

Tất cả các giấy tờ đều không dịch ra tiếng Anh.

Chúc bạn may mắn.

465010 top -
Em cám ơn johnnywalker đã giúp em,xin cho em hỏi thêm là,ds230 mình sẽ gửi đến địa trên document cover sheet đúng không ạ,còn giấy i864 mình sẽ gửi đến địa chỉ nào,vì theo em được biết trên hai cover sheet đóng 230$ va 88$ đều có địa chỉ giống nhau,vậy em sẽ gửi theo địa chỉ nào,xin giúp em ghi rõ hai địa chỉ gửi ds230 và i864 ạ

465013 top -
Bạn nên đọc kỹ người được bảo lãnh nộp gì và người bảo lãnh ở mỹ nộp gì nhé.

Tất cả các giấy tờ nộp cho NVC có địa chỉ sau :

National Visa Center
Attn: CMR
31 Rochester Ave. Suite 100
Portsmouth, NH 03801-2914

465017 top -

Hai địa chỉ có khác nhau một chút, chỗ (Attn, đọc kỹ địa chỉ trong document cover sheet, phải gởi riêng thành 2 phong bì bên ngoài ghi địa chỉ đúng như địa chỉ của document cover sheet. Sau đó bỏ 2 phong bì này vào 1 phong bì của bưu điện gởi đến một trong 2 địa chỉ trên document cover sheet. Khi họ nhận được họ sẽ giữ lại bộ của họ và chuyển bộ kia cho đúng chỗ. Cùng chung building nhưng khác phòng.

465067 top -
Em cám ơn cochin đã giúp em hiểu rõ vấn đề này,nhưng cochin cho em hỏi,hồ sơ dân sự nộp chung với ds230 có cần dich thuật ra không ạ,mốt số người làm dịch vụ thì đa số là dịch,nhưng hồ sơ của em tự làm nên em đang rất băn khoăn có nên dịch thuật ra không

465154 top -
Tất cả mọi giấy tờ không dịch ra tiếng Anh bạn nhé. Chúc bạn may mắn.

465155 top -

xin cho em hỏi là,giấy Lý Lịch Tư Pháp gửi NVC có cần phải phân biệt Lý Lịch Tư Pháp số 1 voi Lý Lịch Tư Pháp số 2 không ạ,tại vì trong giai đoạn đầu tiên ox em làm giấy bảo lãnh đã nộp luôn giấy Lý Lịch Tư Pháp số 2,bây giờ em co cần phải đi làm lại Lý Lịch Tư Pháp cho chắc hay không,vì khi đi phỏng vấn sẽ cần bản chính của Lý Lịch Tư Pháp,mà em đã lỡ nộp hết 2 bản rồi,xin giúp em trả lời câu hỏi này,em xin cảm ơn.

465159 top -
NVC yêu cầu bạn nộp giấy tư pháp số 2 thì bạn hãy nộp giấy tư pháp số 2. Ngày mai bạn đi làm giấy tư pháp thì nói với người ở sở tư pháp là bạn muốn làm Lý Lịch Tư Pháp số 2. Người ta sẽ hướng dẫn cho bạn. Bây giờ bạn đi làm liền đi chứ để đến tháng 12 là cuối năm thì người ta làm lâu đó. Nhớ là lúc điền hồ sơ ở sở tư pháp là bạn điền muốn làm 2 tờ nhé. Thủ tục cũng như lần trước bạn làm tư pháp số 1 thôi hà.

Khi nộp cho NVC nhớ nộp 1 tờ thôi nhé. Hãy làm nhanh đi nhé để hồ sơ được hoàn tất sớm.

465160 top -
Hiện giờ em còn bản Lý Lịch Tư Pháp số 1 thôi,vậy trên sở tư pháp có cho mình làm 1 tờ Lý Lịch Tư Pháp số 2 hay không,tại giấy Lý Lịch Tư Pháp số 1 của em nếu đợi đến ngày phỏng vấn em sợ sẽ hết hạn,vậy em co nên làm lại cả hai tờ Lý Lịch Tư Pháp 1 và 2 luôn không

465163 top -

Bắt đâu từ tháng 11/2012 những đương đơn đi PV tại LSQ và những đương đơn đang tiến hành làm thủ tục hồ sơ với NVC bắt buộc phải có giấy Lý Lịch Tư Pháp số 2.

Giấy Lý Lịch Tư Pháp số 1 hiện nay không còn hiệu lực. Khi đi làm bạn mang theo Lý Lịch Tư Pháp số 1 để được làm Lý Lịch Tư Pháp số 2 nhanh hơn.

465164 top -

Chào bạn,

Qui trình cấp lý lịch tư pháp lệ phí là 200.000đ cho 2 tờ nếu có nhu cầu xin thêm phiếu thứ 3 đóng thên 2.000đ, nếu bạn yêu cầu cấp 01 tờ cũng phải đóng bấy nhiêu tiền thôi đó là qui định.

Thân chào.

465165 top -
chào các anh chị trên diễn đàn,xin cho em hỏi là,các giấy tờ kèm theo i864 như:giấy khai sanh,hôn thú,li di...mà em đọc được trên diễn đàn có nhất thiết phải có hay không,NVC có đòi hỏi những giấy tờ đó không,xin trả lời giúp em,xin cám ơn các anh chị

465263 top -

các giấy tờ kèm theo i864 như:giấy khai sanh,hôn thú,li di...mà em đọc được trên diễn đàn có nhất thiết phải có hay không,NVC có đòi hỏi những giấy tờ đó không

Tất cả phải nộp cho NVC. Đó là qui định của NVC. Nếu không nộp các giấy tờ đầy đủ thì hồ sơ của bạn sẽ không hoàn tất. Vào đây xem 1 lần cho kĩ nữa nhé viewtopic.php?p=64516&thuvien=1#p64516. Rồi bạn nộp theo địa chỉ mà cochin đã nói với bạn phía trên.

Bây giờ bạn đi làm Lý Lịch Tư Pháp số 2 đi rồi kèm theo các giấy tờ trên nộp cùng 1 lần. Nếu thiếu các giấy tờ trên thì bạn sẽ bị NVC yêu cầu bổ túc và bạn sẽ mất thêm thời gian và tiền bạc.

Để bạn khỏi băn khoăn thì tôi xin nói thời gian cụ thể cho bạn luôn. Tuần này bạn đi làm Lý Lịch Tư Pháp số 2. Khoảng ngày 25/12 thì bạn sẽ có. Rồi bạn nộp tất cả các giấy tờ trên cho NVC. Bạn nên gởi express. Khoảng ngày 2/1/2013 giấy tờ bạn sẽ đến NVC. Sau 3 tuần họ xem xét thấy đầy đủ thì hồ sơ của bạn được hoàn tất. Sau đó khoảng 6-8 tuần thì bạn sẽ được gọi PV. Tức là chậm nhất là vào tháng 4/2013.

Bây giờ thì bạn hãy làm như vậy đi. Chứ bạn cứ hỏi vấn đề civil documents của bạn hoài thì công việc giấy tờ của bạn bị chậm lại đó.

P/s : Bạn chỉ được gọi PV khi hồ sơ của bạn được hoàn tất.

465272 top -
You must use this cover sheet when you physically submit forms
and/or supporting documents to the NVC.

Place a legible copy of this form on the top of each submission and
mail to the address given below.

Note: Failure to use this cover sheet will delay your visa.

Use this cover sheet only for the case number indicated
below.

Information for any other case(s) being mailed in the
same package
must include the cover sheet for that case.

National Visa Center
ATTN: DR
31 Rochester Avenue, Suite 100
Portsmouth, NH 03801-2914

Do Not use this cover sheet if you are submitting forms and/or
supporting documents by e-mail (Electronic Processing).

Instead, type your NVC case number in the subject line of the
e-mail message. Follow the directions on
www.immigrantvisas.state.gov to correctly scan and submit
forms and documents./ Xin giúp mình dịch đoạn văn này với mình cám ơn nhiều

469825 top -
Hồ sơ IR5 - Thu Hằng
1, 2, 3, 4, 5, 6

Image
Image
Image
Image
Image