BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ CR1 - linhpham
1, 2, 3, 4, 5 ... 7 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Xin chào cả nhà
Chúc mọi người mỗi ngày đều nhiều tiếng cười và may mắn
Tôi là thành viên mới,hy vọng sẽ được sự hỗ trợ và giúp đỡ
Vì không thật sự rành rõi cho nên tôi muốn nhờ,nhưng không biết hỏi ai,cho nên tôi xin hỏi ngắn gọn thế này:
Tôi đã nhận số hồ sơ HCM 2011539025 và xin nhờ gọi NVC để biết thêm thông tin, vì ông xã tôi đang ở VN và không thể liên lạc được với người đứng ra lo giấy tờ bên Mỹ. Xin giúp đỡ và xin cảm ơn.

362419 top -

HCM 2011539025: NVC thông báo hồ sơ này conpleted ngày 2.8.2011, chúc bạn bình an :)

362428 top -
Cảm ơn Trongdung69 nhiều nhiều
Xin cho tôi hỏi thêm rằng từ khi hồ sơ completed cho đến khi được xếp lịch PV là khoảng bao lâu thời gian?

362492 top -

Chào bạn,

Đối với diện trực hệ (IR, CR) thì sau khi hồ sơ được completed, bạn vui lòng chờ 6-8 tuần để NVC xếp lịch phỏng vấn nhé.

Chúc bạn may mắn.

362502 top -

Chào Linhpham0106
Hồ sơ mình completed 27/5 và 10/6 thì mình nhận được email thư mời phỏng vấn ngày 21/7 và mình đã in ra để đi khám sức khoẻ và chích ngừa.
Vậy bạn completed 2/8 thì tháng 9 bạn sẽ nhận được thư email mời phỏng vấn và tháng 10 bạn sẽ phỏng vấn.
Chúc bạn sớm nhận được thư mời phỏng vấn và phỏng vấn thành công

362505 top -
Cảm ơn các anh chị đã giúp tôi giải đáp những thắc mắc vừa qua. Chúc ACE mọi mọi sự may mắn và bình an

362515 top -
Chào linhpham0106
Tuỳ NVC xếp lịch phỏng vấn, hồ sơ mình completed ngày 7/10 đến ngày 22/1 nhận email đến ngày 21/3 phỏng vấn.
Giờ bạn thu thập bằng chứng có lịch phỏng vấn rồi sắp xếp hồ sơ.
Chúc bạn nhanh có thư phỏng vấn

362534 top -

Theo các anh chị thi tôi nên xắp xếp hồ sơ nhưng tôi không biết là nên xắp xếp những gì ngoài bằng chứng hình ảnh, thư từ,cùi vé máy bay...Ngoài ra tôi đâu có giấy tờ gì khác.
Và một điều tôi muốn hỏi nữa là trước đây ông xã tôi đã ở trong lính thủy quân lục chiến của Mỹ 4 năm hiện giờ đã ra và xin đi học lại, như vậy thì khi phỏng vấn tôi cần thiết đưa ra những bằng chứng ấy để LSQ không đặt nghi vấn cho hồ sơ của tôi?

362674 top -
Cho Linh hỏi thêm rằng Linh đã làm Lý Lịch Tư Pháp nhưng chỉ nhận được môt bản và đã gửi đi rồi vậy khi đi phỏng vấn Linh có thể đem bản photo được không?

363142 top -
bạn làm theo ý bạn là đúng rồi,copy nên công chứng là được

363144 top -

cảm ơn bạn lovely11, nhưng khổ nỗi bản chính Linh đã nôp rồi, nên Linh mới hỏi bản photo chưa công chứng liệu có được không?

363153 top -

bản photo chưa công chứng liệu có được không?

Được, vì bản chính LSQ đã xem xét trước khi phỏng vấn rồi, chúc bạn bình an :)

363154 top -
Cảm ơn Trongdung69 và tất cả mọi người.
Linh muốn hỏi thêm là trước đây ông xã Linh đã ở trong lính thủy quân lục chiến của Mỹ 4 năm hiện giờ đã ra và xin đi học lại, như vậy thì khi phỏng vấn Linh có cần thiết đưa ra những bằng chứng ấy để LSQ không đặt nghi vấn cho hồ sơ của Linh?

363158 top -

Bạn đưa thêm bằng chứng khi nào nhân viên LSQ yêu cầu, đưa dư ra đôi khi lại làm sự việc chuyển sang hướng khác, tuy nhiên bạn vẫn mang theo nhé, chúc bạn bình an :)

363160 top -
Cảm ơn Trongdung69 về những lời khuyên ý nghĩa
Chúc mọi người một tuần mới nhiều thuận lợi và bình an.

363166 top -
Hồ sơ CR1 - linhpham
1, 2, 3, 4, 5 ... 7

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image