BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ CR1 - HungTrang
1, 2, 3 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Em là thanh viên mới, xin mến chào tất cả ACE gia đình ViệtDiTrú. Em rất muốn biết status của mình (nhưng em không tự check được), mong ACE check dùm cho em với nhé, NVC case number của em là HCM 2011525018.
Em xin chân thành cám ơn, chúc ACE luôn vui và khoẻ
HungTrang

355846 top -

Chào bạn,

Hồ sơ có case number HCM 2011 525 018 bị missing/incomplete, NVC đã gửi checklist ngày 11/07/2011.

Bạn cố gắng bổ túc giấy tờ theo checklist cho NVC để hồ sơ được sớm complete nhé.

Nếu bạn đã nộp giấy tờ cho NVC rồi thì nhẩm tính: sau 15 ngày kể từ ngày NVC nhận được giấy tờ bạn gửi, thì hãy nhờ check lại nhé.

Chúc bạn may mắn.

355898 top -
Em cám ơn Hungphitran

355909 top -
Trước tiên cho em gửi lời chào thân thương đến tất cả ACE của gia đình VietDiTru. Hồ sơ của em đang bổ sung giấy tờ theo Checklist NVC yêu cầu. Sau này em sẽ qua với Chồng ở tiếu bang Illinois (TP Chicago). Em xin hỏi ACE nào có các câu hỏi lý thuyết thi bằng lái xe của Illinois thì cho em xin với, để em tranh thủ học từ bây giờ.

Em xin cám ơn mọi người và xin kính chào
Hungtrang

357142 top -

Chào bạn HungTrang! Bạn có thể cho mình nickname của bạn được không? Vì chồng mình cũng ở Chicago. Hồ sơ của bạn đến đâu rổi Chúc ban luôn được may mắn!

357178 top -
Chào Phonganh, hồ sơ của mình đang đơi complete.

357569 top -
Xin chào ACE, hồ sơ của em đang chờ complete. Xin cho em hỏi khi mình nhận được mail hẹn ngày PV,trong mail sẽ cho mình biết phải đem theo những loại giấy tờ gi - Mình đem đúng theo như vậy là đủ hay khi PV người ta lại bắt bổ sung thêm?
Em xin cám ơn ACE nhiều
HungTrang

359440 top -

Xin cho em hỏi khi mình nhận được mail hẹn ngày PV,trong mail sẽ cho mình biết phải đem theo những loại giấy tờ gi - Mình đem đúng theo như vậy là đủ hay khi PV người ta lại bắt bổ sung thêm?

Trên 02 trang sau của thư mời PV mà bạn nhận qua email sẽ có các mục mà họ yêu cầu, bạn hãy chuẩn bị các giấy tờ và mang đúng như trong thư đó là hợp lệ.

Chúc bạn sớm có tin vui

359454 top -
Em xin cám ơn Longelvis rất nhiều đã trả lời câu hỏi của em
HungTrang

359518 top -
Anh Hungphitran ơi, 15 ngày là tính 15 ngày làm việc hay tính luôn thứ 7 + chủ nhật vậy anh??
Cám ơn anh nhiều, chúc anh sức khoẻ
Hungtrang.

""Nếu bạn đã nộp giấy tờ cho NVC rồi thì nhẩm tính: sau 15 ngày kể từ ngày NVC nhận được giấy tờ bạn gửi, thì hãy nhờ check lại nhé.""

360287 top -

Chào bạn,

Nôn nóng không giải quyết được việc gì đâu bạn.
Theo quy định của NVC. Sau khi nhận được giấy tờ của đương đơn gửi đến, NVC có 20 ngày làm việc để trả lời (đưa ra thông báo mới) cho đương đơn.

Tuy nhiên, qua kinh nghiệm check nhiều hồ sơ nhận thấy chỉ trong vòng 15 ngày là đã có sự phản hồi từ NVC. Nên các anh chị tư vấn cảm thông sự nôn nóng của các thành viên nên đã hướng dẫn như vậy.

Việc của bạn là bổ túc giấy tờ theo yêu cầu của NVC và chờ đợi. Thứ bảy và chủ nhật cơ quan chính quyền cũng phải nghỉ chứ bạn!

Chúc bạn vui.

360458 top -
Cám ơn Quannguyen rất nhiều, vậy là sau 3 đến 4 tuần NVC nhận được giấy tờ bổ sung thì mới có thông báo mới;mong ACE ban Tư Vấn bỏ qua nếu như câu hỏi vừa rồi có gì sơ xuất

Chúc Quannguyen và ACE ban Tư Vấn cuối tuần vui vẻ
HungTrang

360518 top -

Chào bạn,

Hồ sơ HCM 2011 525 018 đã được completed ngày 02/08/2011.
Xin chúc mừng bạn. Bạn vui lòng chờ 6-8 tuần để NVC xếp lịch phỏng vấn nhé.

Chúc bạn may mắn.

362138 top -

Anh Quannguyen thân mến,
Hôm nay tình cờ vô thăm VietdiTru thì em đọc được tin của anh, em mừng quá chừng luôn - Em cứ nghĩ mình chưa đủ thời gian nên chưa dám nhờ ban Tư Vấn check lại,vậy mà anh Quannguyen da tự check dùm em - Em xin chân thành cám ơn anh
Chúc anh nhiều sức khoẻ
Trang

362872 top -
Chúc mừng hồ sơ bạn completed. Sắp tới sẽ phỏng vấn thành công nha.
Case của mình cũng completed 4/8. Mong sẽ được gặp nhau tại lãnh sự quán Hoa Kỳ.

362918 top -
Hồ sơ CR1 - HungTrang
1, 2, 3

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image