BAO SỨC KHOẺ MÀU NÂU xem chi tiết

.
Hồ sơ thuyhoang009 - pv 1/6/11, bổ túc-pink
1, 2, 3, 4, 5 ... 10 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Xin chào các anh(chị),em là thành viên mới mong anh chị chỉ giùm em một sô vấn đề nhé!
em và ông xã em cưới nhau đã hơn 1 năm rồi nhưng giây tơ bảo lãnh vân chưa xong...vưa rôi chỗ ông xã em làm giấy bảo lãnh họ nói hồ sơ của chúng em đã được mở,họ bảo em bô xung thêm photo giay cmnd,shk,anh...va giấy Lý Lịch Tư Pháp nưa..em đã làm và ông xã em đã nộp rui.Anh(chị)à vậy là hồ sơ của em đã đến bước nào rôi?và tiêp theo em sẽ làm gì nữa em không biêt mong anh(chị)chỉ giùm em!em cám ơn!

264842 top -

Chào bạn ,
Theo như bạn nói thì HS của bạn đang chờ ngày complete. Ox bạn nộp giấy tờ bổ sung ngày nào? Có thể HS của bạn và của mình gần nhau đó.
Mình nộp các giấy tờ đó ngày 6/12. Mình nhờ các ace kiểm tra dùm thì đươc biết NVC đã nhận được ngày 13/12. Giờ mình đang chờ HS được complete.
Bạn có thể đưa số HCM20..... lên để nhờ các ace kiểm tra dùm bạn.
Chúc bạn sớm có tin vui.

264863 top -
hjhj...thank bạn nhiu nha..ôx cua mih mơi nộp cách đây một tuần thôi...mọi viêc ông xã minh nhơ ls làm nên minh ko rõ vê sô HCM...đe minh hỏi thư ông xã đã nhé...à mà khi họ nhận được hô sơ của minh rôi thì sau bao lâu mơi complete bạn biêt không vây?minh đang rât nóng lòng...giup minh nghen...:)

265252 top -
ah...em xin bô sung thêm la ông xã e chưa co quôc tịch mĩ liệu có ảnh hương nhiều đến việc bảo lãnh không?em đang rât lo..

265259 top -

Chào bạn,

Vì chồng bạn là thường trú nhân nên bạn thuộc diện F2A. Diện này bị ảnh hưởng bởi lịch cấp visa của National Visa Center. Bạn phải biết ngày chồng bạn nộp đơn bảo lãnh. Ngày đó đồng nghĩa với ngày ưu tiên.

Theo lịch cấp visa thì những hồ sơ diện F2A đến lượt được giải quyết trong tháng 1 năm 2011 là những hồ sơ có ngày ưu tiên trước ngày 1 tháng 1 năm 2008.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

266020 top -
thank anh Hungviet.Ông xa em nôp hô sơ hồi thang 2 năm 2010 vậy là chưa được giải quyết hả anh?Nhưng em có nghe ôxem nói là đang làm visa cho em và chúng em đang bô sung thêm giây tờ.Là sao?em không hiêu rõ lăm!giup em nhé!
chuc anh(chị)một ngày mới tran đầy niêm vui!

266145 top -

Chào bạn,

Có lẽ do lúc trước hồ sơ của bạn đã hoặc sắp đến lượt được giải quyết. Tuy nhiên, lịch cấp visa của tháng 1 năm 2011 bị lui lại.

267348 top -

thank a nhe....hô sơ bị lùi nghia lại lâu ko anh?
chuc anh va mọi người luôn vui ve...

268158 top -

Chào bạn,

Tôi không thể nào biết lùi lại lâu hay không.

269034 top -
Vâng,dù sao cũng cám ơn anh nhiều!
chuc cac anh (chị )trên DĐ luôn mạnh khoẻ va bình an!

269591 top -

Xin chào các anh chị trên diễn đàn ,em có một vấn đề thắc mắc mong các anh(chị)giải đáp giúp em nhé.Ông xã em đã nhận được đơn ds-3032 đê chuyển về vn cho em kí tên nhưng ông xã em nói để anh ấy kí giúp em cũng được,như vậy có được không các anh(chị),nếu họ biêt không phải em kí có ảnh hưởng gì không ạ?em rất lo sơ!anh chị nào biết giải đáp giúp em nhé!em cám ơn!
Chúc diễn đàn ngày càng phát triển vững mạnh!
Goodnight mọi người!:)

275932 top -
Chào bạn,
Nếu nói về luật thì không đúng,nhưng nếu ox bạn ký giống như bạn ký thì cũng được,không sao cả,mẫu này chỉ là mẫu chọn người nhận tất cả các giấy tờ từ NVC gởi về và có liên quan đến hs của bạn,nếu bạn sợ thì còn có 1 cách này nữa,ox bạn điền dùm bạn rồi scan gởi qua hộp thư của bạn,bạn in ra và ký tên rồi scan ngược lại cho ox bạn,ox bạn in ra và gởi bằng đường bưu điện cho NVC,mặc khác bạn có thể dùng email của bạn để gởi cho NVC 1 làn nữa,với cách làm như vậy thì NVC sẻ có 2 địa chỉ email,rất tiên cho việc họ gởi thư mời pv cho cả hai,chúc bạn may mắn

275966 top -
em cám ơn anh Huỳnh Hiệp nhiều nhé!ông xã em đã nộp đơn ds-3032 rồi,vậy là hô sơ của em đã sắp hoàn thành phải không ạ,còn đơi họ complete nữa thôi cac anh chị nhi?Em không rõ lăm,tư vấn giúp em nhé!em cám ơn!
chúc cả nhà ngủ ngon!

276640 top -

em cám ơn anh Huỳnh Hiệp nhiều nhé!ông xã em đã nộp đơn ds-3032 rồi,vậy là hô sơ của em đã sắp hoàn thành phải không ạ,còn đơi họ complete nữa thôi cac anh chị nhi?Em không rõ lăm,tư vấn giúp em nhé!em cám ơn!
chúc cả nhà ngủ ngon!

276641 top -
Chào bạn !
sau khi ox bạn nộp đơn 3032( chọn địa chỉ ) thì bước kế tiếp ox bạn sẽ nộp đơn 864 ( bảo trợ tài chánh ) và bạn sẽ phải làm ds 230 và lí lịch tư pháp.sau khi hoàn thành hết tấc cả giấy tờ , nếu hồ sơ bạn ko bị bổ túc gì thì sẽ complete. như vậy hồ sơ bạn còn phải trải qua nhiều giai đoạn lắm mới đến compelete. chúc bạn may mắn.
viễn trinh lê

276645 top -
Hồ sơ thuyhoang009 - pv 1/6/11, bổ túc-pink
1, 2, 3, 4, 5 ... 10

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image