.
Hồ sơ tnngoc - F1 chuẩn bị đổi sang GC 10
1, 2, 3 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Em chào anh chị Admin,
Em chuẩn bị hết thẻ xanh hai năm, và chuan bị để đổi sang thẻ xanh 10 năm, em có đọc hướng dẫn thủ tục dể làm GC, trong đó em thấy đòi hỏi phải có lá thư xác nhận của hàng xóm gần nhà em là xác nhận là biết vợ chông em từ lúc em mới qua tới giờ. Hàng xóm em đã đồng ý cho vợ chồng em thông tin đầy đủ của họ và còn lại là cách viết thư để xác nhận là phải tự em viết nhưng tiếng anh của em dở quá em không biết cách viết thế nào là trịnh trọng của lá thư để nộp nên anh chị Admin va ở diễn đàn xin giup em form mẫu của lá thư này , em xin cảm ơn anh chị

268089 top -

Chào bạn,

Những người hành xóm của bạn có thể viết theo những mẫu sau đây:

[Tên họ]
[Địa chỉ]
[Số điện thoại]

[Ngày]

To whom it may concern:

I am writing to verify that I have known Jennie ***** for a little over 3 years. Our son, Benjamin, invited Jennie to our home to meet us in June 2000. Jennie and Benjamin were married in August 2001. I am Benjamin’s mother, and we are delighted Jennie is a part of our family.

Since their marriage, we have seen them regularly at all family events and just to get together on week ends both at their home and at ours. They have worked hard together and have just recently been able to purchase their first home. We have all worked together on painting and repairs. They are a happily married couple, looking forward to their future. Jennie is a wonderful, and much loved addition to our family.

Sincerely,

[Chữ ký]
[Date of birth: Ngày sanh]
[Birthplace: Nơi sanh]

[Tên họ]
[Địa chỉ]
[Số điện thoại]

[Ngày]

To whom it may concern:

My date of birth is xx-xx-xx, and I was born in town, state. I have known Jennie xxxxx since March 2001. I first met her at a family dinner at a local restaurant. I attended her wedding to Benjamin xxxxx in August 2001. I see Jennie regularly at family events and holidays. I have spent the past three 4th of July celebrations with Jennie and Benjamin watching fireworks. I have helped them move into their first apartment in 2001 and recently into their new home in June 2003. They have worked hard together to make this home their home. They are happily married and looking forward to their years ahead.

Sincerely,

[Chữ ký]
[Date of birth: Ngày sanh]
[Birthplace: Nơi sanh]

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

269031 top -
Em cảm ơn anh Hùng Việt và em năm mới chúc anh Hùng và gia đình một năm mới nhiều sức khoẻ, nhiều may mắn và vạn sự như ỵ
T.ngoc

270966 top -
Em chào anh Hùng Việt,
Anh cho em hỏi trong bộ hồ sơ để nộp xin đổi thẻ xanh 10 năm bao gồm những file nào anh Hùng ha? em có đọc bản hướng dẫn bằng tiếng anh của I-751 nhưng do Tiếng Anh của em dỏm quá nên em đọc khong hiểu hết anh ah. Em không biết có bao gồm giấy khai sinh của vợ chồng em không anh ha? em cảm ợn

272965 top -

Chào bạn,

Bạn phải nộp bản sao của thẻ thường trú và hai tấm hình khổ hộ chiếu. Ngoài ra, bạn phải nộp bằng chứng quan hệ như giấy khai sanh của con chung (nếu có), hợp đồng thuê mướn nhà hay giấy mượn tiền nhân hàng mua nhà đứng tên hai vợ chồng, giấy tờ tài chánh chung tên hai vợ chồng, giấy tuyên thệ bởi ít nhất hai người biết vợ chồng bạn, v.v...

273157 top -
Em cảm ơn anh Hùng Việt nhiều.

Ah anh Hùng Việt cho em hỏi em có đứa em bà con, nó pv cách đây một năm, người lãnh sự không hỏi gì nhiều chỉ yêu cầu bổ túc timeline sau mot thang, sau đó do người đưa thư đua trể nên nó đi bổ túc trể 1 ngày so với ngày của lãnh sự yêu cầu nên đến giờ đã hơn 1 năm, lãnh sự không trả lời gì cho nó cả, chỉ có 1 lá thư lãnh sự gởi viết voi nội dung là do nộp trể là do lỗi của quý vị nên giờ quý vị phải chờ đơi. Theo kinh nghiệm của anh , hồ sơ nó có bị trả về Mỹ lại không vậy anh Hùng Viêt.

273602 top -

Chào bạn,

Tôi không thể nào biết hồ sơ sẽ bị trả về Mỹ hay không vì tôi không biết bằng chứng quan hệ trong hồ sơ như thế nào và cũng không biết em bà con của bạn phỏng vấn ra sao.

273916 top -

Em cảm ơn anh Hùng nhiều

274194 top -
Em chào anh Hùng Việt,
Điền form I-751, trong part5 là thông tin về con của vợ chồng em, em mới sinh bé được 10 tháng, vậy trong khung " if in US., give address/immigration status" em phải điền địa chỉ nhà em hả anh Hùng Việt and immigration status thì em sẽ ghi như thế nào anh Hùng Viêt. Em cảm ơn.

274921 top -

Chào bạn,

Ở Part 5 của mẫu I-751, bạn ghi địa chỉ nhà của hai vợ chồng bạn, Về phần Immigration status, bạn ghi US Citizen vì cháu sanh tại Mỹ.

275284 top -

em xin cảm ơn anh.

275736 top -
Em chào anh Hùng Việt
ANh Hùng cho em hỏi, thẻ xanh 10 năm của em là đến ngày 19 tháng 1 năm 2012 là hết hạn, mà theo quy định thì mình phải nộp đơn trước thời hạn là 90 ngày , vậy tức là trong vòng từ ngày 19 tháng 10 năm 2011 này là em phải từ từ nộp đơn rồi phải không anh Hùng Viêt.

Em cảm ơn
n.ngoc

306816 top -

Bạn nên nộp giấy tờ sau ngày 22/01/2011

306819 top -

Em chào anh Hùng Việt

Em sắp nộp đơn xin thẻ xanh 10 năm đó anh Hùng Việt, em di theo diện fiancee, nên qua tới mỹ em đăng ký kết hôn em đã đổi họ theo chồng em, và 2 năm nay,chồng em ảnh khai thuế , anh quen anh cứ để tên em là theo last name ngày trước không hà nên khi nộp đơn xin GC 10 năm tới đây em sẽ gởi theo bằng chứng tax return không biết có được không vậy hả anh Hùng Việt? vì khi đó copy GC 2 năm của em là họ theo chồng nên nhìn vào giấy thuế không biết họ có chấp nhận không?

em thấy lo nên không biết hỏi ai, chỉ biết có trang web nay va anh Hùng Việt va mấy anh chi trên diễn đàn nạy. Em cảm ơn

318756 top -
Em chào anh Hùng Việt

Em sắp nộp đơn xin thẻ xanh 10 năm đó anh Hùng Việt, em di theo diện fiancee, nên qua tới mỹ em đăng ký kết hôn em đã đổi họ theo chồng em, và 2 năm nay,chồng em ảnh khai thuế , anh quen anh cứ để tên em là theo last name ngày trước không hà nên khi nộp đơn xin GC 10 năm tới đây em sẽ gởi theo bằng chứng tax return không biết có được không vậy hả anh Hùng Việt? vì khi đó copy GC 2 năm của em là họ theo chồng nên nhìn vào giấy thuế không biết họ có chấp nhận không?

em thấy lo nên không biết hỏi ai, chỉ biết có trang web nay va anh Hùng Việt va mấy anh chi trên diễn đàn nạy. Em cảm ơn

318757 top -
Hồ sơ tnngoc - F1 chuẩn bị đổi sang GC 10
1, 2, 3

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image